A ẹ̀rọ ìtútù tí a fi sínú fìríìjìjẹ́ irinṣẹ́ tó wúlò nígbà tí a bá ń ṣe àtúnṣe àyíká inú ilé tó rọrùn àti tó ní ìlera. A ṣe àwọn ẹ̀rọ wọ̀nyí láti mú omi tó pọ̀ jù kúrò nínú afẹ́fẹ́, láti dènà ìdàgbàsókè mọ́ọ̀lù, láti dín òórùn burúkú kù, àti láti ṣẹ̀dá ibi gbígbé tàbí ibi iṣẹ́ tó rọrùn. Síbẹ̀síbẹ̀, pẹ̀lú ọ̀pọ̀lọpọ̀ àṣàyàn tó wà ní ọjà, yíyan ẹ̀rọ ìtútù tó tọ́ fún àyè rẹ lè jẹ́ iṣẹ́ tó le koko. Àwọn kókó pàtàkì kan nìyí láti gbé yẹ̀ wò nígbà tí a bá ń yan ẹ̀rọ ìtútù tó wà nínú fìríìjì fún àwọn àìní pàtó rẹ.

1. Awọn iwọn ati agbara:
Ìwọ̀n ààyè tí o nílò láti yọ omi kúrò yóò pinnu agbára ẹ̀rọ ìtútù tí a fi sínú fìríìjì rẹ. Wọ́n ìwọ̀n onígun mẹ́rin ti agbègbè náà kí o sì wá ẹ̀rọ ìtútù tí ó bá ìwọ̀n náà mu. Ó ṣe pàtàkì láti yan ẹ̀rọ tí ó ní agbára tí ó yẹ láti mú omi kúrò láìsí pé ó ń ṣiṣẹ́ jù nínú ẹ̀rọ náà.

2. Iṣakoso ọriniinitutu:
Wa ẹ̀rọ ìtútù tí a fi sínú fìríìjì pẹ̀lú àwọn ètò ìṣàkóso ọriniinitutu tí a lè ṣàtúnṣe. Ẹ̀rọ yìí ń jẹ́ kí o lè ṣètò ìwọ̀n ọriniinitutu tí o fẹ́ nínú àyè rẹ, ẹ̀rọ ìtútù náà yóò sì ṣiṣẹ́ kára láti mú ìwọ̀n náà dúró. Àwọn àwòṣe kan tún ní hygrometer tí a ṣe sínú rẹ̀ láti wọn ọriniinitutu inú afẹ́fẹ́, èyí tí ó ń pèsè ìṣàkóso àti ìrọ̀rùn pípé.

3. Àwọn àṣàyàn ìṣàn omi:
Ronú nípa bí o ṣe fẹ́ kí omi tí a kó jọ gbẹ. Àwọn ẹ̀rọ ìtújáde omi tí a fi sínú fìríìjì kan ní àwọn táǹkì omi tí a kọ́ sínú rẹ̀ tí ó nílò ìtújáde pẹ̀lú ọwọ́, nígbà tí àwọn mìíràn ní àṣàyàn ìtújáde omi tí ó ń jẹ́ kí ẹ̀rọ náà fa omi sínú tààràtà sínú ìtújáde omi ilẹ̀ tàbí pọ́ọ̀ǹpù omi. Yan àwòṣe tí ó ní àwọn àṣàyàn ìtújáde omi tí ó bá àwọn àìní àti ìfẹ́ ọkàn rẹ mu.

4. Lilo agbara daradara:
Nítorí pé àwọn ẹ̀rọ ìtújáde omi tí a fi sínú fìríìjì lè ṣiṣẹ́ fún ìgbà pípẹ́, ó ṣe pàtàkì láti ronú nípa agbára wọn. Wá àwọn ẹ̀rọ tí ó ní ìwé-ẹ̀rí Energy Star, èyí tí ó fihàn pé wọ́n tẹ̀lé àwọn ìlànà agbára tí ó muna tí Ajọ Ààbò Àyíká gbé kalẹ̀. Àwọn àpẹẹrẹ agbára tí ó munadoko lè ràn ọ́ lọ́wọ́ láti fi owó pamọ́ lórí owó agbára rẹ nígbà tí ó sì ń dín ipa rẹ lórí àyíká kù.

5. Ipele ariwo:
Tí a bá fẹ́ lo ẹ̀rọ ìtútù nínú omi ní ibi gbígbé tàbí ní àyíká tí ó dákẹ́, ronú nípa ariwo tí ẹ̀rọ náà ní. Àwọn àwòṣe kan wà tí a ṣe láti máa ṣiṣẹ́ láìsí ariwo, èyí tí ó mú kí wọ́n dára fún yàrá ìsùn, ọ́fíìsì, tàbí àwọn agbègbè mìíràn tí ariwo ti jẹ́ ohun tó ń fa ariwo. Ṣàyẹ̀wò ìwọ̀n decibel ti ẹ̀rọ ìtútù inú omi rẹ láti rí i dájú pé ó bá ìfaradà ariwo rẹ mu.

6. Awọn iṣẹ afikun:
Ronú nípa àwọn ohun èlò míràn tó lè ṣe pàtàkì sí ọ. Èyí lè ní àwọn àlẹ̀mọ́ afẹ́fẹ́ tó wà nínú rẹ̀ fún dídára afẹ́fẹ́ tó dára sí i, àwọn aago tó ṣeé ṣètò fún iṣẹ́ àdáni, tàbí iṣẹ́ ìyọ́kúrò fún iwọ̀n otútù tó kéré sí i. Ṣe àyẹ̀wò àwọn ohun èlò tó wà kí o sì pinnu èyí tó ṣe pàtàkì sí àwọn ohun pàtàkì rẹ.

7. Àmì ìdánimọ̀ àti àtìlẹ́yìn:
Ṣe ìwádìí lórí àwọn ilé iṣẹ́ tó ní orúkọ rere tí a mọ̀ fún ṣíṣe àwọn ẹ̀rọ ìtújáde tí a fi fìríìjì ṣe. Bákan náà, ronú nípa àtìlẹ́yìn tí a fún ẹ̀rọ náà láti rí i dájú pé o ní ààbò nígbà tí ìṣòro tàbí àbùkù bá ṣẹlẹ̀.

Ni ṣoki, yan ohun ti o tọẹ̀rọ ìtútù tí a fi sínú fìríìjìFún ààyè rẹ, ó nílò àgbéyẹ̀wò onírúurú nǹkan, bí ìwọ̀n àti agbára, ìṣàkóso ọriniinitutu, àwọn àṣàyàn ìṣàn omi, agbára ṣíṣe, ìpele ariwo, àwọn ẹ̀yà ara afikún, orúkọ rere, àti àtìlẹ́yìn. Nípa ṣíṣàyẹ̀wò àwọn kókó wọ̀nyí dáadáa, o lè yan ẹ̀rọ ìtújáde omi tí ó bá àwọn ohun pàtó rẹ mu, tí ó sì ń ran ọ́ lọ́wọ́ láti ṣẹ̀dá àyíká inú ilé tí ó ní ìlera àti ìtura.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: May-07-2024